Námskeið fyrir börn og ungt fólk


Við Myndlistaskólann í Reykjavík er boðið upp á fjölbreytt úrval námskeiða í sjónlistum fyrir börn og unglinga á aldrinum 4-16 ára. Yfir sumartímann er boðið upp á vikulöng námskeið þar sem unnið er með margvísleg efni og notaðar eru fjölbreyttar aðferðir myndlistarmanna við rannsóknir, sköpun og skráningu. Farið er í vettvangsferðir og unnið utandyra að hluta. Námskeiðin eru annars vegar kennd fyrir hádegi og hins vegar eftir hádegi. Kennarar eru allir starfandi myndlistarmenn með kennsluréttindi og/eða mikla kennslureynslu. Sumarið 2017 er bæði boðið upp á námskeið í húsnæði skólans á Hringbraut 121 og útibúi skólans á Korpúlfsstöðum.

Yfir vetrartímann er boðið upp á námskeið sem kennd eru einu sinni í viku. 

Skráning á sumarnámskeið í barna- og unglingadeild sumarið 2017 stendur yfir.
Skráning á námskeið haustið 2017 hefst fimmtudaginn 10. ágúst.

Námskeið

SKRÁNING OG GREIÐSLA Númer Heiti námskeiðs Kennari Kennslutími Upphafsdagur vorannar Lokadagur vorannar Staða Flokkur
Fara á skráningarvef 170112 10-12 ára Hús og hvalir, kóngulær - Korpúlfsstöðum Guja Dögg Hauksdóttir 13:00-16:00 mánudagur, 14 ágúst, 2017 föstudagur, 18 ágúst, 2017 Sumarnámskeið
Fara á skráningarvef 170214 6-9 ára Allskonar list María Sjöfn Dupuis Davíðsdóttir 9:00-12:00 mánudagur, 14 ágúst, 2017 föstudagur, 18 ágúst, 2017 Sumarnámskeið
Fara á skráningarvef 170216 6-9 ára Myndlist og hljóðheimar Ninna Þórarinsdóttir 9:00-12:00 mánudagur, 14 ágúst, 2017 föstudagur, 18 ágúst, 2017 Sumarnámskeið
Fara á skráningarvef 170218 6-9 ára Ævintýrin í bakgarðinum þínum og handan við hornið Sonný Þorbjörnsdóttir 13:00-16:00 mánudagur, 14 ágúst, 2017 föstudagur, 18 ágúst, 2017 Sumarnámskeið
Fara á skráningarvef 170219 6-9 ára Hús og hvalir, kóngulær, Korpúlfsstöðum Guja Dögg Hauksdóttir 9:00-12:00 mánudagur, 14 ágúst, 2017 föstudagur, 18 ágúst, 2017 Sumarnámskeið
Fara á skráningarvef 170504 13-16 ára Teikning inni og úti og skáldað í eyðurnar Karlotta Blöndal 13:00-16:00 mánudagur, 14 ágúst, 2017 föstudagur, 18 ágúst, 2017 Sumarnámskeið
Fara á skráningarvef 170505 13-16 ára Fatahönnun: Endurnýting Magnea Einarsdóttir 13:00-16:00 mánudagur, 14 ágúst, 2017 föstudagur, 18 ágúst, 2017 Sumarnámskeið
Fara á skráningarvef 170215 6-9 ára Eitt og annað Guðrún Hrönn Ragnarsdóttir 9:00-12:00 mánudagur, 14 ágúst, 2017 föstudagur, 18 ágúst, 2017 biðlisti Sumarnámskeið
Fara á skráningarvef 170217 6-9 ára Allskonar list María Sjöfn Dupuis Davíðsdóttir 13:00-16:00 mánudagur, 14 ágúst, 2017 föstudagur, 18 ágúst, 2017 biðlisti Sumarnámskeið
Fara á skráningarvef 170411 10-12 ára Teikning inni og úti og skáldað í eyðurnar Karlotta Blöndal 9:00-12:00 mánudagur, 14 ágúst, 2017 föstudagur, 18 ágúst, 2017 biðlisti Sumarnámskeið
Fara á skráningarvef 170212 6-9 ára Myndlist og hljóðheimar Ninna Þórarinsdóttir 9:00-12:00 þriðjudagur, 8 ágúst, 2017 föstudagur, 11 ágúst, 2017 Sumarnámskeið
Fara á skráningarvef 170213 6-9 ára Hlýjar verur, hljómur og hreyfing Guðrún Vera Hjartardóttir 13:00-16:00 þriðjudagur, 8 ágúst, 2017 föstudagur, 11 ágúst, 2017 Sumarnámskeið
Fara á skráningarvef 170503 13-16 ára Teikning inni og úti og skáldað í eyðurnar - Korpúlfsstöðum Karlotta Blöndal 13:00-16:00 þriðjudagur, 8 ágúst, 2017 föstudagur, 11 ágúst, 2017 Sumarnámskeið
Fara á skráningarvef 170103 4-6 ára Hlýjar verur, hljómur og hreyfing Guðrún Vera Hjartardóttir 9:00-12:00 þriðjudagur, 8 ágúst, 2017 föstudagur, 11 ágúst, 2017 biðlisti Sumarnámskeið
Fara á skráningarvef 170211 6-9 ára Eitt og annað Guðrún Hrönn Ragnarsdóttir 9:00-12:00 þriðjudagur, 8 ágúst, 2017 föstudagur, 11 ágúst, 2017 biðlisti Sumarnámskeið
Fara á skráningarvef 170301 8-11 ára Leirskúlptúrar og hljóðfæri Guðný Rúnarsdóttir 13:00-16:00 þriðjudagur, 8 ágúst, 2017 föstudagur, 18 ágúst, 2017 biðlisti Sumarnámskeið
Fara á skráningarvef 170410 10-12 ára Teikning inni og úti og skáldað í eyðurnar - Korpúlfsstöðum Karlotta Blöndal 9:00-12:00 þriðjudagur, 8 ágúst, 2017 föstudagur, 11 ágúst, 2017 biðlisti Sumarnámskeið
140101 10-12 ára Myndlist - Miðbergi Brynhildur Þorgeirsdóttir 15.00-17.15 10 - 12 ára
140102 10-12 ára Myndlist María Sjöfn Dupuis Davíðsdóttir 15.00-17.15 10 - 12 ára
140201 10-12 ára strákar - Myndasögur og myndrænar frásagnir Þórey Mjallhvít H. Ómarsdóttir 15.00-17.15 10 - 12 ára
140202 10-12 ára stelpur - Myndasögur og myndrænar frásagnir Ninna Þórarinsdóttir 15.00-17.15 10 - 12 ára
140301 10-12 ára Teikning Guðrún Hrönn Ragnarsdóttir 15.00-17.15 10 - 12 ára
140302 10-12 ára Teikning og málun - Korpúlfsstöðum Elva Hreiðarsdóttir 15.00-17.15 10 - 12 ára
140303 10-12 ára -Teikning og endurnýsköpun/ Korpúlfsstöðum Magnús Gylfi Gunnlaugsson 15.00-17.15 10 - 12 ára
140501 10-12 ára Video- og hreyfimyndagerð Þórey Mjallhvít H. Ómarsdóttir 15.00-17.15 10 - 12 ára
140801 10-12 ára "YouTube Hrærivélin" Þorbjörg Jónsdóttir og Ninna Þórarinsdóttir 15.00-17.15 10 - 12 ára
140902 10-12 ára - Textíll, endalausir möguleikar Sara María Skúladóttir 15.00-17.15 10 - 12 ára
150401 11-14 ára Leirmótun og rennsla Guðný M. Magnúsdóttir og Guðbjörg Björnsdóttir 16.00-18.25 10 - 12 ára
150201 13-16 ára Teikning málun grafík Guðrún Hrönn Ragnarsdóttir 17.30-19.55 13 - 16 ára
150301 13-16 ára Leir og gifsmót -leikur að formum Guðbjörg Björnsdóttir 17.30-19.55 13 - 16 ára
150501 13-16 ára Teikning, málun og blönduð tækni Margrét M. Norðdahl 17.45-20.10 13 - 16 ára
150801 13-16 ára „Animation“, video og myndasögur Þórey Mjallhvít H. Ómarsdóttir 18:00-20:25 13 - 16 ára
110101 4-5 ára Myndlist Guðný Rúnarsdóttir 15.15-17.00 4 - 5 ára
110103 4-5 ára Myndlist Guðný Rúnarsdóttir og Dagmar Atladóttir 10.15-12.00 4 - 5 ára
110104 4-5 ára Myndlist Guðný Rúnarsdóttir og Dagmar Atladóttir 12.45-14.30 4 - 5 ára
110105 4-5 ára Myndlist Hildigunnur Birgisdóttir 15.15-17.00 4 - 5 ára
110201 4-6 ára Börn og foreldrar Helga Óskarsdóttir 10.15-12.00 4 - 5 ára
120101 6-9 ára Myndlist Ína Salóme Hallgrímsdóttir 15.15-17.00 6 - 9 ára
120102 6-9 ára Myndlist Dagmar Atladóttir 15.15-17.00 6 - 9 ára
120103 6-9 ára Myndlist Ína Salóme Hallgrímsdóttir 15.15-17.00 6 - 9 ára
120104 6-9 ára Myndlist Helga Óskarsdóttir 15.15-17.00 6 - 9 ára
120105 6-9 ára Myndlist Guja Dögg Hauksdóttir og María Sjöfn Dupuis Davíðsdóttir 15.15-17.00 6 - 9 ára
120107 6-9 ára Myndlist Björk Viggósdóttir og María Sjöfn Dupuis Davíðsdóttir 10.15-12.00 6 - 9 ára
120108 6-9 ára Myndlist Björk Viggósdóttir og María Sjöfn Dupuis Davíðsdóttir 12.45-14.30 6 - 9 ára
120109 6-9 ára Myndlist Björk Viggósdóttir 15.15-17.00 6 - 9 ára
120112 6-9 ára Myndlist Brynhildur Þorgeirsdóttir 15.15-17.00 6 - 9 ára
120114 6-9 ára Myndlist Væntanlegt 15.15-17.00 6 - 9 ára
120116 6-9 ára Myndlist - Korpúlfsstaðir Elva Hreiðarsdóttir 15.15-17.00 6 - 9 ára
120117 6-9 ára Myndlist - Korpúlfsstaðir Magnús Gylfi Gunnlaugsson 15.15-17.00 6 - 9 ára
130101 8-11 ára Leirrennsla og mótun Svafa Björg Einarsdóttir 15.15-17.00 8 - 11 ára
130201 8-12 ára Leirrennsla og skúlptúr Rósa Gísladóttir og Charlotta R. Magnúsdóttir 10.15-12.30 8 - 12 ára