NÁMSKEIÐ Myndlistaskólans í Reykjavík

Við Myndlistaskólann í Reykjavík er boðið upp á fjölbreytt úrval námskeiða í sjónlistum fyrir börn og unglinga á aldrinum 4-16 ára og grunn- og framhaldsnámskeið á ýmsum sviðum sjónlista fyrir fullorðna. Námskeið sem haldin eru yfir vetrartímann eru flest kennd einu sinni í viku og eru þau ýmist ein önn eða tvær að lengd.

Námskeiðin eru styrkhæf hjá flestum fræðslusjóðum stéttarfélaga en nánari upplýsingar um slík réttindi fást hjá viðkomandi stéttarfélagi. Hægt er að skipta námskeiðsgreiðslum í þrjá hluta fyrir eina önn. Veittur er 10% fölskyldu-/systkinaafsláttur og 20% afsláttur fyrir framhaldsskólanema. Hægt er að nýta frístundakort Reykjavíkurborgar til að niðurgreiða námskeiðsgjöld fyrir börn og unglinga á aldrinum 6-18 ára sem eru með lögheimili í Reykjavík.

Vakin er athygli á viðbótarkostnaði fyrir börn og ungmenni með lögheimili utan Reykjavíkur (á ekki við um sumarnámskeið). Reykjavíkurborg styrkir starfsemi barna- og unglingadeildar. Stuðningurinn einskorðast við börn og ungmenni með lögheimili í Reykjavík. Börn og ungmenni búsett  í öðrum sveitarfélögum greiða af þeim sökum 30% hærri námskeiðsgjöld en börn búsett í Reykjavík. Sú upphæð er innheimt sérstaklega.

Skráning á sumarnámskeið í barna- og unglingadeild sumarið 2017 stendur yfir.
Skráning á námskeið haustið 2017 hefst fimmtudaginn 10. ágúst.

Námskeið

SKRÁNING OG GREIÐSLA Númer Heiti námskeiðs Kennari Kennslutími Upphafsdagur haustannar Lokadagur haustannar Staða Flokkur Deild
Fara á skráningarvef 270301 Úr þögn í þrívídd - tungumál kvikmyndanna Oddný Sen 17.45-19.25 miðvikudagur, 18 október, 2017 miðvikudagur, 29 nóvember, 2017 Endurmenntun Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 260502 Lærðu að lita efni og þráð Arnþrúður Ösp Karlsdóttir 10.00 - 15.00 laugardagur, 7 október, 2017 laugardagur, 14 október, 2017 Endurmenntun Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 260501 Grunnnámskeið í textílþrykki Helga Pálína Brynjólfsdóttir mán, þri, fim: kl. 17:45-20:30, lau: kl. 10:15-14:45 mánudagur, 23 október, 2017 laugardagur, 28 október, 2017 Endurmenntun Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 250101 Form, rými, hönnun Guja Dögg Hauksdóttir, Þóra Sigurðardóttir, Sólveig Aðalsteinsdóttir 17.45-20.30 miðvikudagur, 6 september, 2017 miðvikudagur, 6 desember, 2017 Form Rými Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 240601 Glerungar og glerjun Bjarnheiður Jóhannsdóttir 17.45-20.30 fimmtudagur, 12 október, 2017 fimmtudagur, 30 nóvember, 2017 Keramik Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 240201 Leirmótun og rennsla Guðný M Magnúsdóttir 17.45-20.30 þriðjudagur, 5 september, 2017 þriðjudagur, 5 desember, 2017 biðlisti Keramik Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 240105 Leirkerarennsla Svafa Björg Einarsdóttir 17.45-20.30 fimmtudagur, 31 ágúst, 2017 fimmtudagur, 7 desember, 2017 biðlisti Keramik Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 240104 Leirkerarennsla morguntímar Ólöf Erla Bjarnadóttir 9.00-11.45 fimmtudagur, 31 ágúst, 2017 fimmtudagur, 7 desember, 2017 biðlisti Keramik Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 240103 Leirkerarennsla Guðný M Magnúsdóttir 17.45-20.30 miðvikudagur, 6 september, 2017 miðvikudagur, 6 desember, 2017 biðlisti Keramik Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 240101 Leirkerarennsla Svafa Björg Einarsdóttir 17.45-20.30 mánudagur, 4 september, 2017 mánudagur, 11 desember, 2017 biðlisti Keramik Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 230101 Ljósmyndun Kristín Hauksdóttir, Katrín Elvarsdóttir 17.45-20.30 mánudagur, 4 september, 2017 mánudagur, 11 desember, 2017 biðlisti Ljósmyndun Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 221101 Málun Vinnustofa Valgarður Gunnarsson 12.45-15.30 föstudagur, 1 september, 2017 föstudagur, 8 desember, 2017 Málun Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 220803 Vatnslitun hádegistímar - tilraunir Sigtryggur B Baldvinsson 12.00-14.15 fimmtudagur, 31 ágúst, 2017 fimmtudagur, 7 desember, 2017 Málun Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 220801 Vatnslitur frh. Sigtryggur B Baldvinsson 17.45-20.30 þriðjudagur, 5 september, 2017 þriðjudagur, 5 desember, 2017 Málun Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 220801 Vatnslitur frh. Sigtryggur B Baldvinsson 17.45-20.30 þriðjudagur, 5 september, 2017 þriðjudagur, 5 desember, 2017 Málun Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 220701 Litaskynjun 1 Þórunn María Jónsdóttir 17.45-20.30 þriðjudagur, 5 september, 2017 þriðjudagur, 5 desember, 2017 Málun Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 220202 Málun frh. Verkstæði í klassískum aðferðum Jeannette Castioni 17.45-20.30 fimmtudagur, 31 ágúst, 2017 fimmtudagur, 7 desember, 2017 Málun Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 220102 Málun 1 - Korpúlfsstöðum Aðalheiður Valgeirsdóttir 17.30-20.35 fimmtudagur, 31 ágúst, 2017 fimmtudagur, 7 desember, 2017 Málun Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 220101 Málun 1 Kristinn Harðarsson 17.45-20.30 miðvikudagur, 6 september, 2017 miðvikudagur, 6 desember, 2017 Málun Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 211201 Myndskreytingar og myndasögur Lóa Hlín, Linda Ólafsdóttir 17.45-20.30 mánudagur, 4 september, 2017 mánudagur, 11 desember, 2017 Teikning Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 211001 Portrett teikning/mótun Anna C Leplar, Guðrún Vera Hjartardóttir, Kristín Ragna Gunnarsdóttir 17.45-20.30 þriðjudagur, 5 september, 2017 þriðjudagur, 5 desember, 2017 Teikning Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 210701 Flóra og fauna -teikning, gouache og vatnslitun Jón Baldur Hlíðberg 17.45-20.30 miðvikudagur, 6 september, 2017 miðvikudagur, 6 desember, 2017 Málun Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 210501 Módelteikning 2 Sigga Björg Sigurðardóttir 17.45-20.30 mánudagur, 4 september, 2017 mánudagur, 11 desember, 2017 Teikning Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 210401 Módelteikning 1 Kristín Gunnlaugsdóttir, Halldór Baldursson 17.45-20.30 fimmtudagur, 31 ágúst, 2017 fimmtudagur, 7 desember, 2017 Teikning Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 210202 Teikning 2 morguntímar Karlotta Blöndal 9:00-11.45 mánudagur, 11 september, 2017 mánudagur, 11 desember, 2017 Teikning Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 210201 Teikning 2 Sólveig Aðalsteinsdóttir 17.45-20.30 mánudagur, 4 september, 2017 mánudagur, 11 desember, 2017 Teikning Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 210105 Teikning 1 - Korpúlfsstöðum Elva Hreiðarsdóttir 17.45-20.30 miðvikudagur, 13 september, 2017 miðvikudagur, 13 desember, 2017 Teikning Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 210104 Teikning 1 morguntímar Karlotta Blöndal 9.00-11.45 þriðjudagur, 12 september, 2017 þriðjudagur, 5 desember, 2017 Teikning Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 210103 Teikning 1 Kristín Reynisdóttir 17.45-20.30 fimmtudagur, 31 ágúst, 2017 fimmtudagur, 7 desember, 2017 Teikning Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 210101 Teikning 1 Sólveig Aðalsteinsdóttir 17.45-20.30 þriðjudagur, 5 september, 2017 þriðjudagur, 5 desember, 2017 Teikning Almenn námskeið
Fara á skráningarvef 151001 13-16 ára Teikningin tekin lengra Lee Lorenzo Lynch 16.15 - 18.40 föstudagur, 15 september, 2017 föstudagur, 15 desember, 2017 13 - 16 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 150801 13-16 ára „Animation“, video og myndasögur Þórey Mjallhvít H. Ómarsdóttir 18:00-20:25 miðvikudagur, 13 september, 2017 miðvikudagur, 6 desember, 2017 13 - 16 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 150501 13-16 ára Teikning, málun og blönduð tækni Margrét M. Norðdahl 17.45-20.10 þriðjudagur, 12 september, 2017 þriðjudagur, 5 desember, 2017 13 - 16 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 150401 11-14 ára Leirmótun og rennsla Guðbjörg Björnsdóttir 16.00-18.25 föstudagur, 8 september, 2017 föstudagur, 8 desember, 2017 10 - 12 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 150301 13-16 ára Leir og gifsmót -leikur að formum Guðbjörg Björnsdóttir 17.30-19.55 þriðjudagur, 12 september, 2017 þriðjudagur, 5 desember, 2017 13 - 16 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 150201 13-16 ára Teikning málun grafík Guðrún Hrönn Ragnarsdóttir 17.30-19.55 miðvikudagur, 13 september, 2017 miðvikudagur, 6 desember, 2017 13 - 16 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 140902 10-12 ára - Textíll, endalausir möguleikar Sara María Skúladóttir 15.00-17.15 mánudagur, 18 september, 2017 mánudagur, 11 desember, 2017 10 - 12 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 140801 10-12 ára "YouTube Hrærivélin" Þorbjörg Jónsdóttir og Ninna Þórarinsdóttir 15.00-17.15 þriðjudagur, 12 september, 2017 þriðjudagur, 5 desember, 2017 10 - 12 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 140501 10-12 ára Video- og hreyfimyndagerð Þórey Mjallhvít H. Ómarsdóttir 15.00-17.15 miðvikudagur, 13 september, 2017 miðvikudagur, 6 desember, 2017 10 - 12 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 140302 10-12 ára Teikning og málun - Korpúlfsstöðum Elva Hreiðarsdóttir 15.00-17.15 miðvikudagur, 13 september, 2017 miðvikudagur, 6 desember, 2017 biðlisti 10 - 12 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 140301 10-12 ára Teikning Guðrún Hrönn Ragnarsdóttir 15.00-17.15 þriðjudagur, 12 september, 2017 þriðjudagur, 5 desember, 2017 10 - 12 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 140202 10-12 ára stelpur - Myndasögur og myndrænar frásagnir Ninna Þórarinsdóttir og Linda Ólafsdóttir 15.00-17.15 föstudagur, 8 september, 2017 föstudagur, 8 desember, 2017 10 - 12 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 140201 10-12 ára strákar - Myndasögur og myndrænar frásagnir Þórey Mjallhvít H. Ómarsdóttir 15.00-17.15 fimmtudagur, 7 september, 2017 fimmtudagur, 7 desember, 2017 biðlisti 10 - 12 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 140102 10-12 ára Myndlist María Sjöfn Dupuis Davíðsdóttir 15.00-17.15 mánudagur, 18 september, 2017 mánudagur, 11 desember, 2017 10 - 12 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 140101 10-12 ára Myndlist - Miðbergi Björk Viggósdóttir 15.00-17.15 miðvikudagur, 4 október, 2017 miðvikudagur, 6 desember, 2017 10 - 12 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 130201 8-12 ára Leirrennsla og skúlptúr Rósa Gísladóttir og Charlotta R. Magnúsdóttir 10.15-12.30 laugardagur, 9 september, 2017 laugardagur, 9 desember, 2017 biðlisti 8 - 12 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 130101 8-11 ára Leirrennsla og mótun Svafa Björg Einarsdóttir 15.00-17.15 fimmtudagur, 7 september, 2017 fimmtudagur, 7 desember, 2017 8 - 12 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 120116 6-9 ára Myndlist - Korpúlfsstaðir Elva Hreiðarsdóttir 15.15-17.00 þriðjudagur, 19 september, 2017 þriðjudagur, 12 desember, 2017 6 - 9 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 120113 6-9 ára Myndlist - Miðbergi Björk Viggósdóttir 15.15-17.00 mánudagur, 2 október, 2017 mánudagur, 11 desember, 2017 biðlisti 6 - 9 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 120112 6-9 ára Myndlist Lovísa Lóa Sigurðardóttir 15.15-17.00 þriðjudagur, 12 september, 2017 þriðjudagur, 5 desember, 2017 biðlisti 6 - 9 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 120109 6-9 ára Myndlist Helga Óskarsdóttir 15.15-17.00 fimmtudagur, 7 september, 2017 fimmtudagur, 7 desember, 2017 6 - 9 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 120108 6-9 ára Myndlist Björk Viggósdóttir og María Sjöfn Dupuis Davíðsdóttir 12.45-14.30 laugardagur, 9 september, 2017 laugardagur, 9 desember, 2017 biðlisti 6 - 9 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 120107 6-9 ára Myndlist Björk Viggósdóttir og María Sjöfn Dupuis Davíðsdóttir 10.15-12.00 laugardagur, 9 september, 2017 laugardagur, 9 desember, 2017 biðlisti 6 - 9 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 120105 6-9 ára Myndlist Guja Dögg Hauksdóttir og María Sjöfn Dupuis Davíðsdóttir 15.15-17.00 miðvikudagur, 13 september, 2017 miðvikudagur, 6 desember, 2017 6 - 9 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 120103 6-9 ára Myndlist Ína Salóme Hallgrímsdóttir 15.15-17.00 þriðjudagur, 12 september, 2017 þriðjudagur, 5 desember, 2017 biðlisti 6 - 9 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 120102 6-9 ára Myndlist Dagmar Atladóttir og María Sjöfn Dupuis Davíðsdóttir 15.15-17.00 miðvikudagur, 13 september, 2017 miðvikudagur, 6 desember, 2017 6 - 9 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 120101 6-9 ára Myndlist Ína Salóme Hallgrímsdóttir 15.15-17.00 mánudagur, 11 september, 2017 mánudagur, 11 desember, 2017 biðlisti 6 - 9 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 110105 4-5 ára Myndlist Hildigunnur Birgisdóttir 15.15-17.00 miðvikudagur, 13 september, 2017 miðvikudagur, 6 desember, 2017 4 - 5 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 110104 4-5 ára Myndlist Guðný Rúnarsdóttir og Dagmar Atladóttir 12.45-14.30 laugardagur, 9 september, 2017 laugardagur, 9 desember, 2017 4 - 5 ára Börn og ungt fólk
Fara á skráningarvef 110103 4-5 ára Myndlist Guðný Rúnarsdóttir og Dagmar Atladóttir 10.15-12.00 laugardagur, 9 september, 2017 laugardagur, 9 desember, 2017 4 - 5 ára Börn og ungt fólk